← Về trang Các khóa học đã diễn ra

Video Marketing mùa 12

Video Marketing mùa 12 tại TP. Hồ Chí Minh

Cầm điện thoại lên quay một video không khó bằng việc biết mình nên nói gì. Thương hiệu có nhiều điều muốn kể, còn người xem cần một lý do để dừng lại và lắng nghe. Đó là câu chuyện Video Marketing mùa 12 cùng học viên tìm hiểu trong hai ngày 12–13/05/2026 tại TP. Hồ Chí Minh.

Tìm điều đáng nói trước khi bắt đầu quay

Chương trình đi qua phễu khách hàng, định vị thương hiệu, USP và cách xây dựng kịch bản. Những nội dung này đặt người xem vào quá trình chuẩn bị, để việc làm video gắn với thông điệp muốn truyền đạt và đối tượng muốn tiếp cận.

Một sản phẩm có nhiều đặc điểm, nhưng không phải tất cả đều cần xuất hiện trong cùng một video. Xác định điều quan trọng với khách hàng là phần việc cần được dành thời gian, trước cả câu mở đầu hay cách trình bày trước máy quay.

Nữ học viên Video Marketing mùa 12 mỉm cười cầm micro chia sẻ trước lớp
Học viên trao đổi trong Video Marketing mùa 12.

Trong mùa học này, SANGPT được giới thiệu ở phần khai thác USP. Bên cạnh công cụ hỗ trợ, các nội dung về phân phối trên TikTok và đánh giá kênh giúp người học có thêm bối cảnh khi lên kế hoạch video.

Khóa học Video Marketing

Biến insight khách hàng thành ý tưởng, kịch bản và quy trình sản xuất video phục vụ mục tiêu Marketing.

Xem khóa học

Đến lượt mình nói, bài học trở nên khác

Phần quay thử có giới hạn thời gian, đưa học viên từ khâu chuẩn bị sang việc thể hiện thông điệp. Khi tự nói trước người khác, cách sắp xếp ý và lựa chọn câu chữ có cơ hội được thử ngay trong lớp.

Đó là một phần quan trọng của khóa học Video Marketing. Một kịch bản còn cần được đọc thành lời, xem lại và điều chỉnh. Thực hành cho người học thời gian làm việc ấy, thay vì chỉ ghi nhớ công thức rồi chờ đến lúc trở về mới bắt đầu.

Học viên Video Marketing mùa 12 quay thử trên sân khấu theo đồng hồ đếm ngược
Phần thực hành quay video trong lớp.

Các nhóm tiếp tục làm bài và trao đổi cùng nhau. Việc nghe thêm nhận xét tạo cơ hội xem lại điều mình muốn nói có đủ rõ với người tiếp nhận hay chưa. Đây cũng là lúc câu hỏi về nội dung trở nên cụ thể hơn so với lúc mới bắt đầu.

Ba nữ học viên Video Marketing mùa 12 chụm đầu xem điện thoại
Học viên cùng trao đổi về bài thực hành.

Học cùng đồng đội qua từng lượt thử

Mùa 12 tổ chức phần hỏi đáp theo đội, có tính điểm và tổng kết kết quả. Các nhóm cùng bàn bạc trước mỗi lựa chọn. Sự trao đổi khiến kiến thức được nhắc lại trong quá trình tham gia, bên cạnh phần giảng và bài tập quay.

Nam học viên Video Marketing mùa 12 đội thẻ Trùm Show A lên đầu cười tươi
Phần hỏi đáp theo đội của mùa học.

Một câu hỏi có thể làm cả nhóm phải dừng lại xem mình hiểu giống nhau chưa. Một phần thực hành lại đưa ra vấn đề khác: nói ngắn thế nào, giữ ý nào và trình bày ra sao cho người nghe theo được. Những lần thử ấy nối tiếp nhau trong hai ngày học.

SanSan Academy trân trọng tinh thần tham gia của các học viên. Mỗi lượt thực hành và trao đổi đều cần sự chủ động từ người học, đồng thời giúp phần học chung có thêm câu hỏi để cùng làm rõ.

Học viên Video Marketing mùa 12 bật dậy giơ tay reo hò trong phần thi
Hoạt động nhóm tại Video Marketing mùa 12.

Video tiếp theo bắt đầu từ điều đã học

Sau hai ngày tại TP. Hồ Chí Minh, công việc làm nội dung sẽ trở về với sản phẩm và khách hàng cụ thể của từng người. Các phần về kịch bản, quy trình sản xuất, chỉ số theo dõi và góp ý kênh là những nội dung để học viên tiếp tục tham khảo trong quá trình triển khai.

Học viên Video Marketing mùa 12 giơ thẻ đáp án và vỗ tay cười rạng rỡ
Kỷ niệm trong hai ngày học tại TP. Hồ Chí Minh.

Video đầu tiên sau lớp học không cần gánh hết mọi điều vừa học. Chọn một thông điệp, thử thể hiện và xem lại phản hồi là một cách tiếp nối. Chúng tôi mong Video Marketing mùa 12 đem đến cho người học thêm lý do để bắt tay làm, rồi từng bước tìm ra cách kể phù hợp với thương hiệu của mình.

Hai ngày cùng học, cùng thử sức

Các lớp khác